Bambanci tsakanin motar vibration da motar yau da kullun

Motsi mai motsi:

Motar jijjiga tana sanye take da saitunan daidaitattun abubuwa masu ban mamaki a kowane gefen ƙarshen rotor rotor, kuma ana samun ƙarfin tashin hankali ta hanyar ƙarfin centrifugal wanda aka samu ta hanyar juyawar sauri na shaft da maɓallin eccentric. Yanayin mitar jijjiga na motar mai girgiza yana da girma, kuma ana iya rage amo na inji kawai lokacin da ƙarfin motsawa da ƙarfi suka dace daidai. Akwai rabe-rabe shida na injunan motsi ta hanyar farawa da yanayin aiki da saurin aiki.

Mota na yau da kullun:

Mota ta yau da kullun da aka fi sani da "mota" tana nufin na'urar da za ta iya yin amfani da wutar lantarki wanda zai fahimci canji ko watsa wutar lantarki bisa ga dokar shigar da lantarki. Motar tana wakiltar harafin M a cikin da'irar (tsohuwar ƙa'idar ita ce D). Babban aikinta shine haifar da karfin motsawa. A matsayin tushen wutar lantarki na kayan lantarki ko injina daban-daban, janareta yana da wakiltar harafin G a cikin da'irar. Babban aikinta shine Matsayi shine maida makamashin inji zuwa makamashin lantarki.

 

Menene bambanci tsakanin motar faɗakarwa da motar yau da kullun?

Tsarin ciki na motar vibration daidai yake da na motar yau da kullun. Babban banbanci shine cewa motar motsa jiki tana sanye da saitunan daidaitattun kwalliyar kwalliya a duka ƙarshen ƙirar rotor, kuma ana samun ƙarfin tashin hankali ta hanyar ƙarfin centrifugal wanda aka samu ta hanyar saurin juyawa daga shaft da maɓallin eccentric. Motar faɗakarwa tana buƙatar amintaccen ƙarfin tashin hankali a cikin fannonin injiniya da lantarki fiye da injinan yau da kullun. Gilashin rotor na injin vibration na matakin ƙarfin ɗaya yayi kauri sosai fiye da na motar talakawa na matakin ɗaya.

A zahiri, lokacin da aka samar da motar vibration, daidaitawa daidai tsakanin shaft da ɗaukar abu ya bambanta da na motar ta yau da kullun. Dole ne shaft da ɗaukar nauyin motar ta yau da kullun suyi daidai, kuma daidaitawa daidai tsakanin shaft da ɗaukar a cikin motar vibration shine yanayin zamiya. Akwai rata na 0.01-0.015mm. Tabbas, zaku ji cewa shaft ɗin zai motsa hagu da dama yayin gyarawa. A zahiri, wannan fitowar yarda tana da muhimmiyar rawa.


Post lokaci: Aug-24-2020